H3C LS-6520X-30QC-HI-GL คือสวิตช์ Advanced Aggregation 10GE ระดับ High-end Intelligent ขนาดกะทัดรัดในตระกูล S6520X-HI ที่ออกแบบมาสำหรับ Aggregation Layer ของเครือข่ายองค์กรขนาดกลาง Server Aggregation ขนาดเล็ก และ Branch Office ที่ต้องการ Advanced Features ระดับ Enterprise โดยมาพร้อมพอร์ต SFP+ 10G ถึง 24 ช่อง (Autosensing 1G/10G), Uplink 40G QSFP+ 2 ช่อง (Port Splitting 40G 4x10G ได้) และ Expansion Slot 2 ช่อง รองรับ Module 10G/25G/40G/100G และ Multi-Gigabit เหมาะสำหรับสำนักงานองค์กรขนาดกลาง สาขามหาวิทยาลัย แผนกใหญ่ในโรงพยาบาล Branch Data Center และ Service Provider Regional POP พร้อมรองรับ IRF 3.1 (802.1BR), DRNI, M-LAG, VXLAN, EVPN, OAA Architecture, Embedded AC และ Telemetry สำหรับ Software-Defined Network
| Hardware | |
| Model | H3C LS-6520X-30QC-HI-GL (S6520X-30QC-HI) |
| Fixed SFP+ Ports | 24 x 1G/10G SFP+ (Autosensing) |
| Uplink Ports | 2 x 40G QSFP+ (Fixed - รองรับ Port Splitting 40G 4 x 10G) |
| Total 10G Ports (Max) | 48 พอร์ต (24 SFP+ + 8 จาก QSFP+ Breakout + 16 จาก Expansion Slot) |
| Expansion Slot | 2 x Expansion Slot (รองรับ LSWM4SP8PM, LSWM2QP2P, LSWM2ZQP2P และอื่นๆ) |
| Console Port | 1 x RJ45 Console + 1 x USB |
| Management Port | 1 x Out-of-Band Management Port (RJ45) |
| OS Platform | H3C Comware V7 |
| Performance | |
| Switching Capacity | 640 Gbps (24x10G + 2x40G = 320Gbps Full Duplex) |
| Packet Forwarding Rate | 240+ Mpps Wire-Speed |
| MAC Address Table | 32K-128K Entries |
| VLAN | 4K VLANs |
| Campus & Wireless Features | |
| Embedded AC (Wireless Controller) | รองรับ AP สูงสุด 256 ตัวต่อเครื่อง (เมื่อติดตั้ง AC Feature Pack) |
| Network Virtualization | VXLAN, EVPN |
| High Availability | M-LAG, DRNI, IRF 2, IRF 3.1 (802.1BR) |
| SDN Support | OpenFlow, Programmable Forwarding |
| OAA Architecture | รองรับ OAP Module (Firewall, IPS, Load Balancer) |
| Standards & Protocols | |
| IEEE Standards | IEEE 802.3, 802.3u, 802.3ab, 802.3z, 802.3ae, 802.3ba (40G), 802.1Q, 802.1p, 802.1X, 802.1w, 802.1s, 802.3ad (LACP), 802.1BR |
| L3 Routing | Static Route, RIP, OSPF, BGP, IS-IS, PBR, IPv4/IPv6 Dual Stack, MPLS, Multicast |
| Management | SNMPv1/v2c/v3, Telnet, SSH 2.0, SSL, FTP, gRPC, Telemetry, SmartMC |
| Physical | |
| Dimensions (W x D x H) | 440 x 460 x 43.6 mm (1U Rack-Mount) |
| Weight | ประมาณ 7-9 kg (ขึ้นกับ Power Module และ Fan) |
| Form Factor | 19-inch Rack-Mount Chassis |
| Power | |
| Power Supply | Modular - 2 x Power Supply Slot (PWR1 + PWR2) Hot-Swap, 1+1 Redundancy |
| Recommended Module | PSR250-12A1 (250W AC) - แนะนำติดตั้ง 2 ตัวสำหรับ 1+1 Redundancy |
| AC Input Voltage | 100-240 VAC, 50/60 Hz |
| Cooling | 2 x Hot-Swappable Fan Tray (LSWM1FANSCBE) เลือก Airflow Direction |
| Environment | |
| Operating Temperature | 0°C ถึง 45°C |
| Storage Temperature | -40°C ถึง 70°C |
| Operating Humidity | 5% ถึง 95% (Non-Condensing) |
| Certification | |
| Safety & EMC | CE, FCC, RoHS, CCC |
| In the Box | |
| อุปกรณ์ในกล่อง | เครื่อง Switch x 1, สาย Console x 1, ชุด Rack Mount Bracket x 1, คู่มือผู้ใช้ และใบรับประกัน หมายเหตุ: Power Module (PSR250-12A1) และ Fan Tray (LSWM1FANSCBE) ต้องสั่งซื้อแยก แนะนำ Power 2 ตัว + Fan Tray 2 ตัวเป็นมาตรฐาน |
| Warranty | |
| การรับประกัน | รับประกันสินค้าตามเงื่อนไขผู้นำเข้าอย่างเป็นทางการ |
สนใจสั่งซื้อ H3C Aggregation Switch LS-6520X-30QC-HI-GL หรือสอบถามข้อมูล 10G/40G Compact Switch ระดับ High-end สำหรับ Campus, Branch Data Center และ Multi-Service เพิ่มเติม ติดต่อทีมผู้เชี่ยวชาญของเราได้ทันที พร้อมบริการให้คำปรึกษา ออกแบบ Network Architecture และติดตั้งครบวงจร