SKU : LS-6520X-54HF-HI
จำนวน
H3C LS-6520X-54HF-HI-GL คือสวิตช์ Advanced Aggregation 10GE ระดับ High-end Intelligent รุ่น High Fixed Uplink ในตระกูล S6520X-HI ที่ออกแบบมาสำหรับงาน Aggregation Layer ที่ต้องการ Uplink หนาแน่นสูงสุดในซีรีส์ โดยมาพร้อมพอร์ต SFP+ 10G ถึง 48 ช่อง (Autosensing 1G/10G) และ Uplink 40G/100G QSFP28 ถึง 6 ช่อง (Fixed - มากที่สุดในซีรีส์ S6520X) เหมาะสำหรับ Server Aggregation, Spine Switch ขนาดเล็ก, Data Center ขนาดกลาง, Campus Backbone และมหาวิทยาลัย/โรงพยาบาลใหญ่ที่ต้องการ Uplink หลายเส้นไป Core หรือ Multi-Spine Topology พร้อมรองรับ IRF 3.1 (802.1BR), DRNI, M-LAG, VXLAN, EVPN, OAA Architecture, Embedded AC และ Telemetry สำหรับ Software-Defined Network
| Hardware | |
| Model | H3C LS-6520X-54HF-HI-GL (S6520X-54HF-HI) |
| Fixed SFP+ Ports | 48 x 1G/10G SFP+ (Autosensing) |
| Uplink Ports | 6 x 40G/100G QSFP28 (Fixed - Autosensing) |
| Port Breakout | 100G 4 x 25G, 40G 4 x 10G (รองรับ Port Splitting ทุกพอร์ต) |
| Total Uplink Capacity | 600 Gbps (6 x 100G) |
| Expansion Slot | ไม่มี (พื้นที่ถูกใช้สำหรับ Fixed 100G Uplink แทน) |
| Console Port | 1 x RJ45 Console + 1 x USB |
| Management Port | 1 x Out-of-Band Management Port (RJ45) |
| OS Platform | H3C Comware V7 |
| Performance | |
| Switching Capacity | 2.16 Tbps (48x10G + 6x100G = 1,080Gbps Full Duplex) |
| Packet Forwarding Rate | 800+ Mpps Wire-Speed |
| MAC Address Table | 32K-128K Entries |
| VLAN | 4K VLANs |
| Campus & Wireless Features | |
| Embedded AC (Wireless Controller) | รองรับ AP สูงสุด 256 ตัวต่อเครื่อง (เมื่อติดตั้ง AC Feature Pack) |
| Network Virtualization | VXLAN, EVPN |
| High Availability | M-LAG, DRNI, IRF 2, IRF 3.1 (802.1BR) |
| SDN Support | OpenFlow, Programmable Forwarding |
| OAA Architecture | รองรับ OAP Module (Firewall, IPS, Load Balancer) |
| Standards & Protocols | |
| IEEE Standards | IEEE 802.3, 802.3u, 802.3ab, 802.3z, 802.3ae, 802.3ba (40G), 802.3bj (100G), 802.1Q, 802.1p, 802.1X, 802.1w, 802.1s, 802.3ad (LACP), 802.1BR |
| L3 Routing | Static Route, RIP, OSPF, BGP, IS-IS, PBR, IPv4/IPv6 Dual Stack, MPLS, Multicast |
| Management | SNMPv1/v2c/v3, Telnet, SSH 2.0, SSL, FTP, gRPC, Telemetry, SmartMC |
| Physical | |
| Dimensions (W x D x H) | 440 x 460 x 43.6 mm (1U Rack-Mount) |
| Weight | ประมาณ 7-9 kg (ขึ้นกับ Power Module และ Fan) |
| Form Factor | 19-inch Rack-Mount Chassis |
| Power | |
| Power Supply | Modular - 2 x Power Supply Slot (PWR1 + PWR2) Hot-Swap, 1+1 Redundancy |
| Recommended Module | PSR250-12A1 (250W AC) - แนะนำติดตั้ง 2 ตัวสำหรับ 1+1 Redundancy |
| AC Input Voltage | 100-240 VAC, 50/60 Hz |
| Cooling | 3 x Hot-Swappable Fan Tray (เลือก Airflow Direction ได้) |
| Environment | |
| Operating Temperature | 0°C ถึง 45°C |
| Storage Temperature | -40°C ถึง 70°C |
| Operating Humidity | 5% ถึง 95% (Non-Condensing) |
| Certification | |
| Safety & EMC | CE, FCC, RoHS, CCC |
| In the Box | |
| อุปกรณ์ในกล่อง | เครื่อง Switch x 1, สาย Console x 1, ชุด Rack Mount Bracket x 1, คู่มือผู้ใช้ และใบรับประกัน หมายเหตุ: Power Module (PSR250-12A1) และ Fan Tray ต้องสั่งซื้อแยก แนะนำ Power 2 ตัว + Fan Tray 3 ตัวเป็นมาตรฐาน |
| Warranty | |
| การรับประกัน | รับประกันสินค้าตามเงื่อนไขผู้นำเข้าอย่างเป็นทางการ |
สนใจสั่งซื้อ H3C Aggregation Switch LS-6520X-54HF-HI-GL หรือสอบถามข้อมูล 10G/100G High-Density Switch สำหรับ Spine, Campus Backbone และ Data Center เพิ่มเติม ติดต่อทีมผู้เชี่ยวชาญของเราได้ทันที พร้อมบริการให้คำปรึกษา ออกแบบ Leaf-Spine Architecture และติดตั้งครบวงจร