SKU : LS-6850-2C
จำนวน
H3C LS-6850-2C คือ Switch Data Center แบบ Modular Layer 3 รุ่นพิเศษในตระกูล S6850 Series ที่ออกแบบมาเฉพาะสำหรับลูกค้าที่ต้องการความยืดหยุ่นในการเลือก Port Type ของตนเอง โดยมาพร้อม Service Slot 2 ช่อง (รองรับ Module 24-Port SFP+ Fiber, 10GBase-T Copper, FCoE หรือ MACsec) พร้อม Uplink 2 x 100G QSFP28 Fixed ที่มี Switching Capacity สูงถึง 4 Tbps ใช้ชิปประมวลผลรุ่นใหม่ล่าสุดของ H3C เหมาะสำหรับ Modern Data Center, AI/HPC Cluster, Hybrid Cloud, Storage Network (NVMe-oF / FCoE) และ Service Provider Backbone ที่ต้องการ Switch ที่ **เปลี่ยน Port Type ได้ภายหลัง** เช่น เริ่มต้นด้วย 10G SFP+ แล้วเปลี่ยนเป็น 10G Copper หรือ FCoE ในอนาคต พร้อมรองรับ VXLAN, EVPN, FCoE, RoCE, MP-BGP, DRNI (M-LAG), iNQA, OpenFlow, SDN และ Telemetry สำหรับ Modern Software-Defined Data Center Network
| Hardware | |
| Model | H3C LS-6850-2C (S6850-2C) |
| Service Slots | 2 x Service Slot (รองรับ Module หลากหลาย - SFP+ Fiber, 10G Copper, FCoE, MACsec) |
| Fixed Uplink Ports | 2 x 40G/100G QSFP28 (Autosensing) |
| Max Downlink Capacity | ขึ้นอยู่กับ Module ที่ติดตั้ง (สูงสุด 48 x 10G ผ่าน Service Slot 2 ช่อง) |
| Port Breakout | 100G 4 x 25G, 40G 4 x 10G (รองรับ Port Splitting ทุก QSFP28 Port) |
| Console Port | 1 x Serial Console (RJ45) + 1 x Mini USB Console |
| Management Ethernet | 1 x Copper Management Port (RJ45) + 1 x Fiber Management Port (SFP) |
| OS Platform | H3C Comware V7 (Next-Generation) |
| Performance | |
| Switching Capacity | 4 Tbps (Wire-Speed Forwarding) |
| Packet Forwarding Rate | 1,500+ Mpps Wire-Speed |
| Latency | Low Latency สำหรับ AI/HPC Cluster และ Storage Network |
| VLAN | 4K VLANs + VXLAN ขยายระบบขนาดใหญ่ |
| Service Module Options | |
| LSWM124XG2Q | 24 x 1G/10G SFP+ + 2 x 40G QSFP+ (รองรับ MACsec) |
| LSWM124XGT2Q | 24 x 100M/1G/10GBase-T Copper + 2 x 40G QSFP+ (รองรับ MACsec) |
| LSWM124XG2QL | 24 x 1G/10G SFP+ + 2 x 40G QSFP+ (Standard Edition) |
| LSWM124XG2QFC | 24 x 1G/10G SFP+ + 2 x 40G QSFP+ (รองรับ FCoE) |
| LSWM18QC | 8 x 40G QSFP+ (High Uplink Density Module) |
| Data Center Features | |
| Network Virtualization | VXLAN, EVPN, MP-BGP EVPN (Control Plane) |
| Storage Network | FCoE (Fibre Channel over Ethernet - ผ่าน LSWM124XG2QFC), RoCE (RDMA over Converged Ethernet) |
| Lossless Ethernet | PFC (Priority-based Flow Control), ECN (Explicit Congestion Notification), DCBX |
| High Availability | DRNI (M-LAG - Multi-Chassis Link Aggregation), IRF 2, VRRP |
| SDN Support | OpenFlow (Flexible FlowTable), Programmable Forwarding, NETCONF, OVSDB |
| Network Quality Analysis | iNQA (Intelligent Network Quality Analysis) - Real-Time Packet Loss Measurement |
| Standards & Protocols | |
| IEEE Standards | IEEE 802.3, 802.3u, 802.3ab, 802.3z, 802.3ae, 802.3ba (40G), 802.3bj (100G), 802.1Q, 802.1p, 802.1X, 802.1w, 802.1s, 802.3ad (LACP), 802.1Qbb (PFC), 802.1Qaz (DCBX) |
| L3 Routing | Static Route, RIP, OSPF, BGP, IS-IS, PBR, IPv4/IPv6 Dual Stack, MPLS, Multicast (PIM-SM/DM/SSM) |
| Security | ACL (Enhanced Logic), uRPF (Unicast Reverse Path Forwarding), MACsec (ผ่าน Module), 802.1X, AAA + RADIUS, TACACS+ |
| Management | SNMPv1/v2c/v3, Telnet, SSH 2.0, SSL, FTP, gRPC, Telemetry, NETCONF, sFlow |
| Physical | |
| Dimensions (W x D x H) | 440 x 460 x 43.6 mm (1U Rack-Mount) |
| Weight | ประมาณ 7-10 kg (ขึ้นกับ Module และ Power Module ที่ติดตั้ง) |
| Form Factor | 19-inch Rack-Mount Chassis (Data Center Grade) |
| Power | |
| Power Supply | Modular - 2 x Power Supply Slot (PWR1 + PWR2) Hot-Swap, 1+1 Redundancy |
| Recommended Module | LSVM1AC650 (650W AC) หรือ LSVM1DC650 (650W DC) - แนะนำติดตั้ง 2 ตัวสำหรับ Redundancy |
| Power Protection | Over-current, Over-voltage, Over-temperature Protection พร้อม Fault Detection & Alarm |
| AC Input Voltage | 100-240 VAC, 50/60 Hz (รองรับ DC Power Module ด้วย) |
| Cooling | Hot-Swappable Fan Tray (LSWM1FANSAB / LSWM1FANSA) Field-Changeable Airflow |
| Environment | |
| Operating Temperature | 0°C ถึง 45°C |
| Storage Temperature | -40°C ถึง 70°C |
| Operating Humidity | 5% ถึง 95% (Non-Condensing) |
| Certification | |
| Safety & EMC | CE, FCC, RoHS, CCC |
| In the Box | |
| อุปกรณ์ในกล่อง | เครื่อง Switch x 1, สาย Console x 1, ชุด Rack Mount Bracket x 1, คู่มือผู้ใช้ และใบรับประกัน หมายเหตุ: Service Module (LSWM124XG2Q, LSWM124XGT2Q ฯลฯ), Power Module (LSVM1AC650) และ Fan Tray ต้องสั่งซื้อแยก แนะนำ Service Module 2 ตัว + Power 2 ตัวเป็นมาตรฐาน |
| Warranty | |
| การรับประกัน | รับประกันสินค้าตามเงื่อนไขผู้นำเข้าอย่างเป็นทางการ |
สนใจสั่งซื้อ H3C Modular Data Center Switch LS-6850-2C หรือสอบถามข้อมูล Modular Data Center Switch ที่เปลี่ยน Port Type ได้ สำหรับ Hybrid Workload และ Storage Network เพิ่มเติม ติดต่อทีมผู้เชี่ยวชาญของเราได้ทันที พร้อมบริการให้คำปรึกษา ออกแบบ Network และติดตั้งครบวงจร